Câu hỏi: DNCX nhập quần áo bảo hộ cho công nhân từ nội địa có phải mở tờ khai hay không?

DNCX nhập quần áo bảo hộ cho công nhân từ nội địa có phải mở tờ khai hay không?

Nếu không mở tờ khai, thì thuế VAT sẽ như thế nào?

Chia sẻ

×
  • Bình luận

    1 bình luận về “DNCX nhập quần áo bảo hộ cho công nhân từ nội địa có phải mở tờ khai hay không?”

    1. Căn cứ tại Điều 74 Thông tư 38/2015/TT-BTC sửa đổi bởi Khoản 50 Điều 1 Thông tư 39/2018/TT-BTC thì có hướng dẫn
      …trừ các trường hợp sau DNCX và đối tác của DNCX được lựa chọn thực hiện hoặc không thực hiện thủ tục hải quan:
      a)…
      b) Hàng hóa là vật liệu xây dựng, văn phòng phẩm, lương thực, thực phẩm, hàng tiêu dùng mua từ nội địa để xây dựng công trình, phục vụ cho điều hành bộ máy văn phòng và sinh hoạt của cán bộ, công nhân làm việc tại DNCX;
      theo như hướng dẫn trên thì quần áo bảo hộ là dùng cho công nhân của cty nên việc bạn có hay không là thủ tục hải quan là do thoả thuận của bạn và cty nội địa xuất hoá đơn thế nào…

      Trả lời

    Viết một bình luận

    Dịch vụ giao nhận XNK

    Dịch vụ hải quan

    Dịch vụ vận chuyển

    Dịch vụ xin giấy phép

    ...

    Nhận tin qua Email

    Newsletter Form (#7)